สวัสดีค่ะ เราชื่อฟิล์มนะคะ วันนี้เราจะมารีวิจมูกที่เสริมกับคุณหมอไท Sky9 clinic ค่ะ คือต้องบอกก่อนเลยว่าเราตัดสินใจเสริมจมูกเพราะว่าจมูกเราก่อนทำมันไม่โด่ง มันแค่มีพอประมาณ แต่เวลาหันด้านข้างหรือถ่ายภาพมันจะดูทื่อๆ เหมือนจมูกผู้ชาย หน้าเลยดูแข็งอยู่ นั่นเป็นสาเหตุที่เราตัดสินใจทำค่ะ
![](https://static.wixstatic.com/media/576895_c4fb883e5f224f2086c386ea5954ffe6~mv2.jpg/v1/fill/w_144,h_216,al_c,q_80,usm_0.66_1.00_0.01,blur_2,enc_auto/576895_c4fb883e5f224f2086c386ea5954ffe6~mv2.jpg)
![](https://static.wixstatic.com/media/576895_1b0a9685de62420185bd68b572a37181~mv2.jpg/v1/fill/w_147,h_134,al_c,q_80,usm_0.66_1.00_0.01,blur_2,enc_auto/576895_1b0a9685de62420185bd68b572a37181~mv2.jpg)
ตอนแรกเราไม่กลัวเลยนะคะ ที่คลินิคสะอาดและบรรยากาศผ่อนคลายมาก (ก่อนมาทำเราดูรีวิวทั้งในเฟซบุ๊ค และติ๊กต่อกมาเยอะมาก กว่าจะตัดสินใจทำ) และตอนเจอคุณหมอไม่น่ากลัวเลยค่ะ หมอไทให้คำแนะนำทุกอย่างเลยและบอกข้อดีข้อเสีย แนะนำทรงที่เหมาะกับเรา แต่ละคนมีปัญหาไม่เหมือนกัน เราต้องการให้หน้าหวานขึ้น หมอไทก็บอก เดี๋ยวหมอจัดให้
![](https://static.wixstatic.com/media/576895_19ae7ba904f74b828ffe47cc57726801~mv2.jpg/v1/fill/w_147,h_128,al_c,q_80,usm_0.66_1.00_0.01,blur_2,enc_auto/576895_19ae7ba904f74b828ffe47cc57726801~mv2.jpg)
หลังทำทันทีคือเราประทับใจมาก เพราะที่นี่ดูแลทุกขั้นตอนเลย เราเป็นคนผิวช้ำง่ายช่วงเจ็ดวันแรกเลยดูน่ากลัวมาก แต่ที่คลินิคมียาให้เรากลับไปทานด้วยทั้งยาทาและยาเม็ดและมีเจ้าหน้าที่ให้การปรึกษาพอครบ 14 วันก็ลดบวมแล้ว
![](https://static.wixstatic.com/media/576895_3c496eb2e8a246d7a6c90ba3c63bee8d~mv2.jpg/v1/fill/w_144,h_169,al_c,q_80,usm_0.66_1.00_0.01,blur_2,enc_auto/576895_3c496eb2e8a246d7a6c90ba3c63bee8d~mv2.jpg)
ช่วงแรกเรายังไม่เห็นทรงเพราะเราบวมเยอะ
![](https://static.wixstatic.com/media/576895_322f17ab53a0422ca008937fe50b2c3b~mv2.jpg/v1/fill/w_147,h_125,al_c,q_80,usm_0.66_1.00_0.01,blur_2,enc_auto/576895_322f17ab53a0422ca008937fe50b2c3b~mv2.jpg)
แต่พอหายเท่านั้นแหล่ะ เราหน้าหวานมาก เพื่อนเราทักตลอดว่าไปทำอะไรมาแบบเราดูสวยขึ้นแต่เขาดูไม่ออก เราประทับใจมากค่ะ คาดว่าจะไม่แก้และอยู่กับจมูกนี้เลยค่ะ เราพอใจกับทรงที่คุณหมอไทเลือกให้มาก หากเพื่อนคนไหนอยากเสริมจมูกเราแนะนำที่นี่นะคะ ปังจริง
![](https://static.wixstatic.com/media/576895_45a5d6a5bb4646379745b4798c6fe1db~mv2.jpg/v1/fill/w_144,h_256,al_c,q_80,usm_0.66_1.00_0.01,blur_2,enc_auto/576895_45a5d6a5bb4646379745b4798c6fe1db~mv2.jpg)
![](https://static.wixstatic.com/media/576895_a19385a2d8444358b21199d94d842073~mv2.jpg/v1/fill/w_147,h_147,al_c,q_80,usm_0.66_1.00_0.01,blur_2,enc_auto/576895_a19385a2d8444358b21199d94d842073~mv2.jpg)
![](https://static.wixstatic.com/media/576895_7075a4f7628143b49ec7bedd7cc495f8~mv2.jpg/v1/fill/w_147,h_147,al_c,q_80,usm_0.66_1.00_0.01,blur_2,enc_auto/576895_7075a4f7628143b49ec7bedd7cc495f8~mv2.jpg)